|
|
|
|
1 | Gel amelotex | 4.70 | Hiệu ứng mạnh nhất |
2 | Gel Ketoprofen 5% | 4.64 | Tỷ lệ giá cả và chất lượng tốt nhất |
3 | dicloran cộng với gel | 4.62 | Hành động kết hợp |
4 | Viprosal trong thuốc mỡ | 4.60 | Ban chạy nhât |
5 | Diclofenac gel 5% | 4.40 | Giá tốt nhất |
6 | Kem ketonal 5% | 4.32 | Lâu dài |
Fastum gel là một trong những biện pháp khắc phục nổi tiếng nhất đối với bong gân, trật khớp, bầm tím, trầm trọng thêm của chứng hoại tử xương, đau lưng. Danh sách các chỉ định cho việc sử dụng thuốc là rất lớn, vì vậy nó nằm trong tủ thuốc gia đình của hầu hết mọi người. Thuốc có tác dụng tốt, giảm đau nhanh chóng và mang lại hiệu quả giảm đau như mong muốn. Nhược điểm chính của nó là giá cao. Do chi phí cao, bệnh nhân buộc phải tìm kiếm các chất tương tự có tác dụng không kém thuốc của Ý nhưng chi phí thấp hơn.
May mắn thay, các quỹ như vậy có thể được tìm thấy trong các hiệu thuốc. Đây là những loại kem, thuốc mỡ và gel có tác dụng chống viêm và giảm đau. Chúng có thể khác về hoạt chất so với Fastum gel, tuy nhiên, hướng dẫn sử dụng sẽ có chỉ định giống nhau.
Các chất tương tự tốt nhất của gel Fastum
Tên | giá cả, chà xát. | Hoạt chất | Nước xuất xứ |
Gel Fastum | 399 | Ketoprofen | Nước Ý |
Kem ketonal 5% | 324 | Ketoprofen | nước Đức |
Gel Ketoprofen 5% | 347 | Ketoprofen | Nga |
Gel amelotex | 324 | Meloxicam | Nga |
dicloran cộng với gel | 327 | Diclofenac, levomenthol, methyl salicylate, dầu hạt lanh | Ấn Độ |
Diclofenac gel 5% | 258 | diclofenac | Nga |
Viprosal trong thuốc mỡ | 332 | Nọc độc của viper, long não, axit salicylic, nhựa thông | Estonia |
Đầu trang 6. Kem ketonal 5%
Chỉ cần thoa gel lên vùng bị ảnh hưởng hai lần một ngày là đủ để đạt được hiệu quả giảm đau ổn định.
- Giá trung bình: 324 rúp.
- Quốc gia: Đức
- Thành phần hoạt tính: Ketoprofen
- Khối lượng: 30 g
Sản phẩm có chứa chất tương tự như gel Fastum. Sản phẩm có tác dụng giảm đau tốt, chỉ sau 1-2 ngày sử dụng, người bệnh nhận thấy cơn đau giảm rõ rệt, cơ thể tăng cường vận động, linh hoạt. Kết quả đầu tiên sẽ có sau một vài giờ, và sau một lần sử dụng, tác dụng kéo dài đến 12 giờ, nhiều hơn nhiều so với một số sản phẩm khác. Ketonal phân bố tốt trên da và không dính, nhưng nó có thể làm bẩn quần áo. Cần lưu ý rằng nó không có tác dụng làm ấm: đối với một số người đây sẽ là một lợi thế, và đối với những người khác, nó sẽ là một bất lợi, vì vậy bạn cần phải nhìn nhận cảm xúc của chính mình.
- Tác dụng giảm đau mạnh mẽ
- hành động kéo dài
- Giúp giải quyết hầu hết các nguyên nhân gây đau
- Kết cấu đẹp
- khối lượng nhỏ
- Đắt hơn các chất tương tự khác
Top 5. Diclofenac gel 5%
Đây là lựa chọn gel giảm đau rẻ nhất trong danh sách của chúng tôi và khá hiệu quả và được bệnh nhân ưa chuộng.
- Giá trung bình: 258 rúp.
- Nước Nga
- Thành phần hoạt tính: diclofenac
- Khối lượng: 50 g
Lựa chọn rẻ nhất từ đánh giá của chúng tôi, có chứa chất chống viêm mạnh mẽ và đối phó tốt với cơn đau ở cường độ trung bình. Chất gel của Nga rất dễ thoa và dễ lây lan, sau khi sử dụng thuốc giảm đau hiệu quả vẫn tồn tại trong một thời gian dài. Những ưu điểm như vậy, kết hợp với tác dụng dược lý ổn định, cho phép anh ta có một vị trí trong danh sách các chất tương tự tốt nhất của gel Fastum. Trong số những khuyết điểm, đáng chú ý là mùi khó chịu của sản phẩm và khả năng làm ố quần áo nếu thoa quá nhiều. Cũng cần lưu ý rằng gel Diclofenac sẽ không giúp điều trị các bệnh lý nghiêm trọng mà chỉ giúp giảm đau và giảm bớt tình trạng bệnh trước khi đi khám.
- Không tệ hơn các chất tương tự đắt tiền
- Đối phó với cơn đau một cách nhanh chóng
- Có một kết cấu đẹp
- Có mặt trong bất kỳ hiệu thuốc nào
- Mùi quá nồng
- Chỉ tác dụng triệu chứng
Top 4. Viprosal trong thuốc mỡ
Thuốc mỡ có hàng chục đánh giá trên các trang web đánh giá và thị trường, hơn 34.000 yêu cầu mỗi tháng từ người dùng Yandex.
- Giá trung bình: 332 rúp.
- Quốc gia: Estonia
- Thành phần hoạt tính: nọc độc viper, long não, axit salicylic, nhựa thông
- Khối lượng: 50 g
Thành phần của loại thuốc mỡ này bao gồm nọc rắn, có tác dụng giảm đau và phản xạ cục bộ đã được chứng minh. Phương thuốc được tăng cường với các thành phần giảm đau, chống viêm và gây mất tập trung khác có nguồn gốc tự nhiên. Viprosal B là loại thuốc mỡ nổi tiếng và đã được kiểm nghiệm theo thời gian, theo hướng dẫn sử dụng, nó giúp giảm đau cơ, đau lưng, đau khớp và các vấn đề khác.Tuy nhiên, các bác sĩ khuyến cáo không nên quá áp dụng biện pháp khắc phục này, vì nó có thể gây bỏng rát và viêm da tại vị trí áp dụng và sẽ không giúp ích cho các vấn đề nghiêm trọng.
- Thuốc mỡ phổ biến ở Nga
- Giúp giảm đau nhanh chóng
- Hiệu ứng làm ấm
- thành phần tự nhiên
- Có thể gây ra phản ứng bất lợi
Top 3. dicloran cộng với gel
Gel có một thành phần phức tạp để ảnh hưởng đến các triệu chứng và cơ chế phát triển cơn đau trong các bệnh của hệ thống cơ xương.
- Giá trung bình: 327 rúp.
- Quốc gia: Ấn Độ
- Thành phần hoạt tính: diclofenac, levomenthol, methyl salicylate, dầu hạt lanh
- Khối lượng: 30 g
Không giống như các lựa chọn khác từ xếp hạng của chúng tôi, Dicloran Plus có thành phần phức tạp, bao gồm 4 thành phần. Nó có tác dụng chống viêm, giảm đau, làm mất tập trung và làm mát. Nhờ đó, gel hoạt động hiệu quả đối với chấn thương, thấp khớp, viêm cấp tính và các nguyên nhân khác gây đau cơ, khớp và dây chằng. Để có hiệu quả ổn định, sản phẩm được sử dụng hai lần một ngày. Thông thường, gel được kê đơn trong các đợt cấp để nhanh chóng thoát khỏi cơn đau và lấy lại niềm vui của cuộc sống năng động. Nhược điểm chính của phương pháp khắc phục là mùi tinh dầu bạc hà sắc nét, có thể nghe thấy bởi những người khác ngay cả ở một khoảng cách đáng kể.
- 4 thành phần hoạt tính
- Tác dụng giảm đau mạnh
- Danh sách lớn các chỉ định
- Dễ áp dụng
- Mùi hôi
Nhìn thấy cũng:
Top 2. Gel Ketoprofen 5%
Thuốc của Nga rẻ hơn Fastum gel ban đầu, nhưng đồng thời nó là chất tương tự hoàn toàn về thành phần và hiệu quả điều trị.
- Giá trung bình: 347 rúp.
- Nước Nga
- Thành phần hoạt tính: Ketoprofen
- Khối lượng: 50 g
Một loại thuốc giảm đau hiệu quả của Nga, có chứa ketoprofen với nồng độ tương tự như gel Fastum. Đây là một chất tương tự hoàn chỉnh có thể được tìm thấy ở mọi hiệu thuốc. Công cụ này cho thấy hiệu quả giảm đau nhanh chóng - 10-15 phút sau khi áp dụng, bệnh nhân nhận thấy giảm đau. Gel được sử dụng như một loại thuốc cấp cứu cho chứng đau lưng, đau khớp và cơ. Đây là phiên bản rẻ hơn của gel với ketoprofen, giúp không tệ hơn các loại thuốc khác. Tuy nhiên, ông chỉ đối phó với các triệu chứng của bệnh và không điều trị nguyên nhân, vì vậy việc sử dụng các phương pháp khắc phục không hủy bỏ chuyến đi đến bác sĩ.
- Giảm đau nhanh chóng
- Có sẵn ở nhiều hiệu thuốc
- Dễ dàng lan rộng trên da
- Hướng dẫn sử dụng đơn giản
- Không đỡ đau nặng
Top 1. Gel amelotex
Gel có chứa chất giảm đau mạnh giúp giảm các cơn đau dữ dội ở cơ, dây chằng và khớp.
- Giá trung bình: 324 rúp.
- Nước Nga
- Thành phần hoạt tính: Meloxicam
- Khối lượng: 50 g
Công cụ này có chứa chất giảm đau và chống viêm mạnh mẽ từ nhóm NSAID. Meloxicam là thuốc chọn lọc, tác động có chủ đích vào cơ chế gây đau ở cơ, khớp nên tác dụng sẽ nhanh và mạnh nhất có thể. Amelotex rẻ hơn Fastum gel, mặc dù nó có hướng dẫn sử dụng tương tự.Ưu điểm của sản phẩm là gel đặc dễ chịu, không để lại vết dầu mỡ trên quần áo sau khi sử dụng. Thuốc của Nga không có nhược điểm nghiêm trọng, nó có thể được sử dụng cho hầu hết các bệnh của hệ thống cơ xương, nhờ đó nó đã chiếm vị trí đầu tiên trong danh sách của chúng tôi.
- Ứng dụng phổ quát
- Tác dụng dược lý mạnh mẽ
- Tác dụng phụ tối thiểu
- Dễ áp dụng
- Không được phát hiện
Nhìn thấy cũng: